Tunashukuru sana kwa sababu tumerudi ja um. Wakati uliopita ulikuwa wakati mzuri sana Einiges, na kila mmoja wetu anaweza kuwa na mambo mengi ya kusema By, lakini tuko hapa kwa ajili ya kusikia neno la Mungu. Tungeliweza kusema akose pia mambo fulani kwa sababu yaliweza kuwa baraka kwa ajili yetu. Yale yani ambayo niweza kunishangaza sana wala sio hiyo tu. me, lakini pia ninatumaini ya kwamba itaacha nyayo nayo dumu ndani mwangu. Ni kuweza kuona huo uaminifu usio kuwa na mpaka wa taifa hilo ndani ya Mungu. Hapa hatuwezi kuelewa. Ndugu alituambia ya kwamba kwa sababu gani tunaweza kuwa nahoga. Mungu alituahidi nchi hii, naye aliturudisha, nasi tuko hapa, naye anatushughulikia. Tunashukuru sana Bwana kwa sababu alituruhusu au alituwekea usiano pamoja na mutu huyo, na kwamba hatukuweza kuona tu inchi, lakini pia tuliweza kuona mutu anayeishi ndani ya inchi mutu ambaye moyo wake muna mambo mengi yanayofanyika kule, lakini watu hawo hawawezi kuamini. Sasa saha yawo itakuja na wakati saha yawo itakapokuja, itafanyika kwa mara moja, itafanyika kwa mara moja, kwa maana imeandikwa hivyo ndani ya nabii, ya kwamba katika siku moja nchi yote ilizaliwa na katika saha moja taifa lote likaonekana kulingana Isaya makumi sita na sita mosara wa nane. Na hivyo sasa tunaona ya kwamba Mungu ana mpango heri. Kubwa ambayo Mungu alitupatia ni kwa sababu hatutaki kuweza kugeuza watu hao, hatutaki kuweza kufanya Myahudi kuwa Mukristo au pia kufanya Mukristo kuwa Myahudi. Kila kitu kiko katika utaratibu wa kiungu kila kitu kiko katika mpangilio wa kiungu. Na mnisamehe matamshi haya ambayo isiyokuwa na nafasi yake hapa, lakini inaweza kuwa nafasi yake katika mazungumzo ya pembeni huko. Hatutaki kufanya mishmash, hatutaki kuweza kubandikiza, kama naweza kurudilia tena matamshi ya ndugu Branamu. Pamoja na Mungu kila kitu kilifanyika katika hali yake halisi. Muyahudi ni Muyahudi kwa namna yake halisi au ya kazalikio. Na kanisa ni kanisa halisi, ni kiumbe cha Mungu. Na Mungu anazalisha kulingana na tabia yake kufuatana na mbegu ambayo iliweza kupanda. Naweza kusema ya kwamba kwangu mimi safari hii iliweza kuwa ni safari iliyobarikiwa sana, ndiyo <mimu> iliyokuwa ikijaa, na tuliweza kuona mengi kuliko wakati wa safari zingine. Tuliweza kuona mambo mengi mapya pia, na kwangu mimi pia niliweza kufurahi pamoja na wote. Inayopendeza sana katika nchi ya Israeli ndiyo naamini ya kwamba pia kuna ndugu moja aliweza kuyatamka. Inayopendeza sana katika nchi ya Israeli ni kwa sababu kila mulima ulishaka kufa lakini pia uko hai, inamaanisha kwamba pale mulima wa Sayuni uko pale pasipo uzima, lakini sasa wakati unapoona mambo ambayo yaliyofanyika pale na hapo sasa mambo yote inapata uzima mbele yetu, kila mto au Yordani au bahari ya Tiberiade, yote ambayo tunayoona ishaka kufa au haina ndani uzima kwa wakati huo, lakini sasa inapataka uzima wakati unapoweza kujua ya kwamba pale Mungu alifanya kitu fulani, ya kwamba pale alijifunua, ya kwamba pale kuna mlima wa kubadilishiwa pale kuna mlima Moria, ya kwamba pale kuna mlima Sayuni. Hiyo miji tofauti, hiyo milima tofauti na mito tofauti, yote napataka ndani uzima, na hiyo uhakika wa kiungu unaonekana mbele ya macho yetu, na hakuna mtu asiyeweza kuamini Mungu anayeweza kupinga kuonekana au kuwa kuwa kwa mlima Moria, ya kwamba mlima Sayuni haiko au pia kuweza kusema ya kwamba mlima wa mizeituni inaandikwa tu katika Zekaria sura kumi na nne, lakini hapana, hiyo milima saba iko pale, hiyo mambo yote iko pale, iko kama vile vitendo vya kiungu, na ambayo mtu asiyeweza kuamini pia anapasha kuiheshimu na kila mwamini anapasha kuiheshimu. Mungu alilinda hii kumbukumbu kumbu hapa duniani, aliacha hizo nyayo ambao aliweza kuzungumuzia ndani na ambao aliweza kutenda kupitia wao ndani ya bustani mahali kulipo kaburi, karibu ya mahali kunapoitwa vubu la kichwa. Nayo na iliweza kuwa na baraka kubwa sana, ina maana kubwa kwa ajili yetu lakini pia ma, macho yetu ya kiroho inaendelea kuangalia nyuma ya mambo hayo yote ambayo tunayoona kwa macho yetu ya dunia hii. Macho yetu ya kiroho inaangalia yule aliye yote ndani ya wote, yule ambaye aliyetimiza, yule aliyetimiza ukombozi. Tuliweza kuelewa yale ambayo nabii Amosi alitaka kusema ya kwamba musitafute Giligali, musishuke Beteli, lakini mutafute Bwana nanyi mutaishi. Amosi tano mutoro tano. Tuliweza kuona nchi, lakini tuliweza kutafuta Mungu aliyejifunua. Hiyo ni kitu moja cha hajabu sana ya kuweza kufanya tofauti, kuweza kubaki kuwa wa kawaida kwa msaada wa Mungu kama vile tuliweza pia kusikia. Kwangu mimi, kama vile nilivyosema hapa sasa hivi, ilikuwa ni baraka. Na sasa tunafika sasa kwa hatua, kama kwa namna ya maoni ya dunia hii, inayoonekana mbele ya macho yetu, inaweza kutukumbusha yale yote ambayo Mungu aliyofanya iwe ndani ya wakati wa Musa ndani ya wakati wa Abrahamu, Isaka na Yakobo au kwa wakati wa Eliya au pia kwa wakati wowote. Hayo yote inaonekana mbele ya macho yetu na inatukumbusha ya kwamba ni Mungu ndiye aliyefanya mambo haya, na kisha sasa kunakuja haya maneno. Mungu siku zote alikuwa na watu ambao angeliweza kuzungumzia na ambao angelipasha kutenda kupitia wao, na kitu kilicho cha lazima ambacho kiliweza kuonekana kwangu katika siku hizi zilizopita, na pia hata nchi iliyoaidiwa aidiwa haingeliweza kuwa gisi iko sasa, kama taifa la Mungu halingeliweza kurudi na kama halingeliweza kuingia katika kazi. Ndiyo kulikuwa maelfu ya wengine waliokuwa pale, yote likuwa ni jangwa na wazi, yote likuwa na ya huzuni, ya huzuni na pia ya kukauka. Lakini sasa wakati taifa la Mungu liliporudi likaingia katika kazi, na hiyo inaweza kusemeka pia ni kusema sasa, haihusu tu nchi iliyoahidiwa au kubaki mikono kigunjwa, lakini inahusu kuweza kurudi na kuingia katika kazi. Kuingia kwa kazi hiyo iliweza kuwa baraka kubwa kwa ajili yangu na ikakuwa kuwa mahubiri makubwa, sisi kama vile kanisa la Bwana lilorudi na tulioweza kuingizwa katika ahadi za Mungu katika siku hizi za mwisho. Hatupashi kubaki mikono ikigunjwa na kusema ya kwamba Mungu atafanya mambo yote. Mungu ashakafanya yote, ni kwetu sasa, ili tuweze kuruhusu Mungu ili aweze kutimiza kupitia sisi yale ambayo aliyoturudisha ndani au kutuletea, ni kusema na siyo tu kuweza kutazama nchi lakini kuweza kuigeuza tena iwe tena bustani ya Mungu. Jangwa ingepasha kutoa maua, na pale kulipokuwa miba na michongoma, pale muti ya shindano zingepasha kuota. Na nani aliyeipanda? Ni taifa lilorudi. Na nani ambaye aliyeweza kuziotesha? Ni Mungu aliye hai, aliyewarudisha Tuwe wazi, Mungu anahitaji watu na anahitaji watu wa Mungu, na yote yote inapaswa kuwa katika uhusiano pamoja na, ni katika Israeli ndimo tuliweza kupokea funzo kuhusu mambo hayo, funzo nzuri kuhusu mambo hayo. Na wakati tunapouliza ndugu yetu Golner iko namna gani uhusiano yao pamoja na waadui, akajibu ya kwamba hatuna hata uoga moja. Na kwa sababu gani? Hapana, kwa sababu yeye na taifa la Israeli wako na uaminifu wa ujao ndani ya Mungu. Hiyo ndiyo siri. Mwazie kwa muda mfupi, mwazie kama taifa la Israeli lingeliweza kuwa na uoga katika hizi vita tano zilizopita, unaweza kufanyika nini? Wangeliweza kushindwa lakini wako katika nchi ya ahadi, wako na bidii kwa sababu wako pale. Kama wangeweza kuwa Misri au Iraki, wangeweza kuwa naoga, lakini kwa sababu wako pale ambapo Mungu alitaka ili waweze kuwa pale, sasa wanajaa uaminifu. Na hiyo ndio tunayoweza kusikia katika neno la kuanzisha. Niliweza kujiambia mimi mwenyewe au, wakose roho wa Mungu kwenye moyo wangu. Ndiyo. Ya kwamba, niliweza kukamata maamuzi ya kutumainia Bwana. Nilikamata maamuzi ya kuweza kumtumainia mpaka hapa. Mambo hayo yote iliweza kugeuka kuwa mahubiri makubwa sana ambayo kunigusa sana na siwezi kukose kuyambia mtu mmoja. Hata, hata kama vita haijamalizika lakini tuliambiwa i, kwa, kwa, kwa uaminifu kubwa ya kwamba hakuna hata ndege ya adui moja iliweza kuruka kwenye anga ya Israeli; mbele hata iweze kuruka wanakuwa wamekwisha kuiangusha na kuibomoa, na wakati inapokuwa katika anga ya nchi ya Israeli walikuwa wakiziangusha. Alisema ya kwamba waliangusha ndege makumi kenda kwa sababu, kwa siku moja na hivyo ndivyo nafanyikaka, na ni hivyo. Kitu moja cha ajabu sana, tunaweza kutoa ndani mafunzo mengi, na kisha kitu fulani cha ajabu hapa akasema, Mungu anakuwa macho juu yetu, lakini tunapasha kufanya angalisho, ndiyo tunaweza kuozi kuse kusema Inaonekana kama vile ni ya kupingana, sivyo? kama Mungu anakuwa macho ye juu yetu, akoso unaweza kusema oh, sasa inaomba sasa kufunga macho. Hapana, anasema tu ya kwamba Mungu anakuwa macho juu yetu, lakini nasi unapashwa kufanya angalisho <laughs> ndiyo. Akoso unaweza kujifunza kutoka mambo mengi kutoka matamshi haya, nilijaribu kufanya hivyo kutoka yote ambayo iliweza kusemeka, yote ambayo tuliyosikia, tunaweza kusema Bwana unisaidie, ili niweze kutosha ndani ya hii funzo ambayo inayohitaji kwa ajili ya kusonga mbele bila oga, nikiweka uaminifu wangu ndani ya mungu aliye hai, na kama tuko katika nchi ya ahadi kwa namna ya kiroho, na hapo sasa tunaweza kutumainia Mungu, kwa maana tutakuwa na uaminifu juu ya nchi yetu. Hatuko katika nchi ya kigeni, lakini tuko katika nchi ya Mungu. Na sasa kama tuko katika nchi ya Mungu, hapo sasa adui hana mamlaka hata moja juu yetu kama kosa, tunaweza kuwa mahali pengine pale, kama tunakuwa katika nchi ya adui. Lakini sasa kama tuko katika uwanja wa ahadi za kiungu katika wakati huu, na hapo sasa tuko kwenye udongo wa Mungu, na mahali pote ambapo miguu yetu inatuongoza mahali pote ambapo miguu yetu inakanyanga kwa imani, Mungu anaweza kutupatia pale. Basi acha Bwana anionyeshe mimi, ndugu yangu Rus, ndugu yangu Schmidt, sisi sote kama vile wa ndugu. Bwana atuonyeshe ya kwamba tuliweza kukamata usimamizi mbele ya Mungu aliye hai, nasi hatuko hapa tuweze kuangalia adui akitumika kwa mamlaka yake, lakini tuweze kutumikia Mungu kwa unyenyekevu wote lakini tukiwa na uaminifu wa ujao ndani ya mioyo yetu, na tutaweza kuona ni ushindi gani ambao anaweza kutupatia. Hatukusikia ikisemeka sana kuhusu imani, kuhusu uaminifu? Hatukuweza kuimba tena na tena ndani ya makusanyiko ya ndugu Branamu ikiimba ya kuia, ya kwamba amini tu, amini tu. Imani ni nini? Imani ni kukubalishwa kwa yale ambayo Mungu aliyoahidi na yale ambayo hawezi pia kuona kwa macho, lakini kuwa na uaminifu u, kukubalishwa, kukubalishwa kwa ndani ya kwamba umeingizwa katika neno la Mungu na kwamba Mungu alisema hivyo na ni kweli na itakuwa hivyo na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Na sasa kama tunaweza kuwa na nia kama hizo ndani mwetu, na kama tunaweza kutumainia Bwana na sasa Wafilistini na wadui wote wataweza kurudi nyuma, kama vile ndugu Rusi alivyosema. Tuliweza pia kuona jana katika mahali hapo katika uwanja wa vita, lakini leo niliweza kufika kwa kiwango ambayo niweza kusema: Mungu wangu, ninakushukuru kwa ajili ya yote iliyofanyika tangu mwanzo wa wakati, lakini sasa Bwana kwa sababu wewe ni yule yule, fanya basi kitu fulani ambacho kinachoweza kufunua uwepo wako. Ni vizuri kuweza kusikia au kusoma yale ambayo Mungu aliyofanya, lakini tena ni vizuri sana na ya kupendeza sana, wakati tunaweza kuishi yale ambayo Mungu anayofanya sasa, na ni katika hiyo ndiyo uaminifu wetu unaingia na hitaji yetu ni kwamba Bwana aweze kujifunua kwa taifa lake kwa namna inayoonekana ya kukamatika, ya kusikilikana, ya kugusiwa kwa nema. Amina, nasi tuna haki ya kwamba atajifunua kwetu na tunaiona na tuliweza kuisema kama vile taifa la Israeli lilivyoingia kwa kazi likaingia katika kitendo waka, walirudi, walirudi kulingana na ahadi au ahadi ya Mungu na Mungu aliruhusu ili, ali, aliruhusu ili waweze kushinda mataifa yote kwa sababu alikuwa pamoja nao. Sasa Bwana angeliweza tena kuwa na uwezo ya kuweza kufanya mambo makubwa pamoja na kanisa pamoja na hii kundi lililokombolewa katikati ya mataifa. Moyo wake hauko na waka kwa ajili ya wale aliokufia kwa wale ambao aliomwangia damu yao, ni kweli inawaka nasi. Sasa tunapashwa kutosha funzo kutoka mazoezi yetu tuliyofanya huko: uaminifu ndani ya Mungu ambaye aliyeturudisha uaminifu usiokuwa na shurti, ya kwamba Mungu anashika neno lake na pia analinda wale ambao waliokubali neno lake na kupitia wao ataitimiza huko katika nchi iliyoahidiwa na hapa na ndani ya ulimwengu mzima, katikati ya wale ambao waliokubali kwa imani ahadi zake. Ndani ya wakati wetu, yale ambayo tunayohitaji ni upendo wa kiungu wa kilindi ambao unaotufunga kwa Mungu na unatufunga sisi kwa sisi. Kamba ya nguvu isiyoweza kuvunjika. Wakati tutakapounga sisi kama vile kanisa la Bwana kufanya moyo moja na nafsi moja, ndipo Mungu atafanya atafanya kitu kingine ila kuweza kushuhudia neno lake. Lakini wakati wote tunapokwenda kwa kuou kwa kuume na kwa kushoto, na wakati wote tukapokuwa na mambo ya kuweza kuwa ya kupingana katikati yetu, hapo hata kwa katika utaratibu wa kiungu ili tuweze kutumikishwa na kubarikiwa na Mungu. Lakini wakati tunapoweza kutumainia Mungu wetu kwa ujao na wakati tunapoweza kujiacha kwa Mungu, kujiachilia Mungu na kose, mara nyingi tunachityaka kama vile wasimamizi, na tunazungumbuuza kuhusu mambo ambayo hatujui hata pia ambayo hatujui hata kwa ujumla, na kisha sasa tunaumba au kuunga, tunatengeneza anga asiyo kuwa njema katikati ya taifa la Mungu. Mungu anashika neno lake, yeye ni mwaminifu kwa taifa lake. Tuwe wewe wazi na tutumainie bwana na tuone yale itakayofanyika. Mungu hawezi kufanya tofauti ila kuweza kutimiza neno lake, kuweza kuwa mwaminifu kwa yale yaliyosema. Macho yangu ilianguka juu ya Isaya makumi ine na ine kwanza kwa mstari wa ishirini na moja. Nitaka kusoma ashari fulani Isaya makumi ine na ine mstari wa ishirini na moja. Kumbuka neno maneno haya, e Yakobo na Israeli, maana wewe ni mtumishi wangu, nimekuumba wewe ni mtumishi wangu, wangu Israeli utasahuliwa na mimi. Mstari wa ishirini na mbili. Nimezima makosa yako kama wingu zito, na zambi zako kama wingu. Rudi kwangu, kwa maana nimekukomboa. Imbeni e ninyi mbingu, maana Bwana ameyaifanya maneno haya. Mushangilie e ninyi pande za chini za dunia, pazeni nyimbo, pazeni nyimbo ninyi milima E, mwitu wa miti na kila mti ndani yake, maana Bwana amekomboa Yakobo na amejitukuza katika Israeli. Mungu alifanya ahadi za damani sana, na wakati zinapotimilika au wakati zitakapotimilika mbingu zitafurahi kwa sababu Bwana Mungu ni Mungu wetu na kunaweza kose kufanyika kupitikana muda mrefu katikati ya ahadi na utimilifu wake, lakini wakati Mungu anapoanza kutimiza yale aliyo ahidi, ndipo sasa mbingu zinaweza kufurahi kwa sababu Bwana ameitimiza. Nasi tunaishi pia katika wakati ambao Mungu anatimiza yale aliyoahidi. Mstari ishirini na tatu imbeni eni ninyi, ninyi mbingu, maana Bwana amefanya maneno haya. Mstari ishirini na nne Bwana mkombozi wako ambaye alikuumba toka tumbo mimi ni Bwana mwenye kufanya vitu vyote. Niliye nyosha mbingu peke yangu. Niliyetandika dunia mimi moja. tano. Nimevunja alama zao wanaosema uongo na kutia wafumu wazimu ninayerudisha nina watu wa akili nyuma er, na kufanya akili yao kuwa upumbavu. Na sita, niliyesimamisha neno la mtumishi wangu na kufanya mashauri ya wajumbe wangu haya. Haya ni maneno ya Mungu wetu, tunaamini kwa moyo wote ya kwamba tunaishi ndani ya wakati ulio ya kipekee sana, katika wakati wa damani wa neema, katika wakati ambao Mungu anamaliza kazi yake nasi. Tunaweza kuyaona, tunaweza kuyaishi, tunaweza kupata sehemu ndani. Sasa sisi ni nani? Wewe ni nani? Sisi ni nani? Mimi ni nani? Sisi ni wanadamu, watu, watu hawatupatiake hata faida hata fulani au samani fulani, lakini sisi tuko vile, lakini tunaweza kuwa na damani kubwa mbele ya Mungu. Nani aliyetafuta Mungu? Nani aliyewazia kuhusu Mungu? sio Mungu aliyetutafuta? au tungeleweza kwenda wapi? Kuweza kumtafutia, tungeleweza kumpata wapi? Lakini alikuja kwetu, akajifunua kwetu, akatukomboa na akatuita kutoka, kama vile navyo andikwa, nilifuta makosa yako kama vile mawingu Mnajua ni mawingu gani ambayo ishakopita juu yetu? Hapo ndani ya mawingu, ndani ya mbingu yote iliweza kututembelea, yote iliweza kutufika na ikisha ikaenda, na hapo sasa hiyo wingu mpya inakuja na inapita tena. Lakini hapa Mungu anafanya kulinganisha, anasema kwa mstari wa ishirini na mbili Isaya makumi ine na ine, nimezima makosa yako kama wingu zito na dhambi zako kama wingu. So, so mara ngapi tuliweza kuwa katika njia na wingu ilikuwa kose ni kubwa sana kwa kiwango, hawezi tena kuona kitu fulani. Na neno la Mungu nasema nini hapa? ya kwamba nilifuta makosa yako kama vile wingu zito hii mawingu kubwa iko wapi? Haya yote yote ilipotea na haiko tena. Makosa zako ziko wapi? Makosa zangu ziko wapi? Zambi zako na zambi zangu ziko wapi? Yote ilipotea kama vile u, kama vile mawingu kubwa, kama vile wingu kubwa inayopita. Ina nasi tunapashwa kuamini hiyo, inaomba tuishike kwa moyo wetu wote, akose kama tunaweza kuiona katika tena ndani ya kunguku na hapo sasa, tutaweza kuona tena mawingu kubwa karibu na sisi. Lakini kuna watu ambao walio katika hali hiyo hawaamini pia ile ambayo Mungu aliyosema. Lakini tuamini yale ambayo neno la Mungu linasema, yale ambayo Bwana anasema, tuamini. Anasema nili nili nili nasio kwamba nita, lakini nilifuta, nilizima makosa yako kama vile wingu zito na mazambi zako kama vile wingu. Na hapo sasa watu wakose wangati tikaenda katika hiyo kunguku au katika hiyo wingu, na yote ambayo wanayozungumuza wanazungumuza kama vile wako katika hiyo wingu. Lakini sasa wakati umekwisha kuishi na kuona hiyo mianga ya jua tutaweza kuona kuwa na uhakika ya kwamba hiyo wingu itakuwa imepotea na hiyo kunguku inapotea. Bwana anafukuza hiyo kunguku na mbingu inakuwa wazi mbele yetu, na hiyo nafanyikaka kwa neema ya Mungu kupitia msalaba wa Golgota. Lakini kwanza jua inapashwa kutufikia na kama haifanyiki, na hapo sasa tutakuwa katika hali hiyo ya kunguku au ya wingu, lakini kwa msaada wa Mungu tunaweza kutambua ya kwamba Mungu alizungumuza na pia alitimiza yale aliyosema. Nani atakayeweza kushangaa tena kuona gisi inaandikwa ya kwamba mbingu furahini, e mbingu mfurahi yao, imbeni maana Bwana amefanya hivi, amefanya maneno haya. Mshangilie enyi pande za chini za dunia, pazeni nyimbo ninyi milima Makumi tatu na makumi mbili na tatu. Isaya makumi nne na nne. Na anaonyesha maalama zinazoweza kuvuka hizi majira zote naisema tena pia waziwazi -wazi. Imani yangu haifatanake au haiangaliake majira. Imani yangu iliingizwa katika neno la Mungu. Kuna mambo mengi inayoweza kutuzunguka, lakini tunaamini Anasoma tena mambo, anaambatanisha mambo haya na haya na kisha hayamtoshi tu kuweza kuamini kama vile akose pia, mawingu inaweza kusema au kunguku, na hapo kama hata kuna kitu inavuka kwa kushoto na kuume. Na kose pia kitu kingine kitafika, lakini haihusu hiyo yote ambayo isiyoweza kuaminiwa, anasema fanya kulingana neno la Mungu na sio kuweza kujifunga kwa imani, lakini kuwa na uhakika, na sio katika kutokuamini na au mashaka. Lakini Mungu anataka tuweze kumwamini na tumaini ya kwamba tunayaelewa hiyo, na hapo sasa tutasaidiwa. Mstari wa ishirini na tatu imbeni enyi mbingu, enyi mbingu maana Bwana amefanya maneno haya, kuamini kama vile andiko linasema kuamini kama vile andikwa hapa, na Mungu hawezi kufanya tofauti, naye atatimiza yale ambayo aliyoamua kufanya. Mstari wa ishirini na sita niliyesimamisha neno la mtumishi wangu na kufanya mashauri ya wajumbe wangu. Mungu ni Mungu mwaminifu, naye hata ruhusu ili mmoja wa watumishi wake aweze kuhayarishwa, lakini akose kwa muda mfupi. Lakini kwa mwisho tutaona waziwazi ya kwamba Mungu aliweza kuwa na njia pamoja nasi, naye atajitukuza na atashuhudia ata neno lake hata ngoja ajibu kwa mtu fulani jina lake iweze kusifiwa na kutukuzwa. Amina. Ndugurusi, naamini ya kwamba tuna sababu njema za kuweza kuabudu Bwana kwa ajili ya neno lake takatifu na la dhamani aliyo tuachia. Nasi tunaamini kwa moyo wote ya kwamba Mungu iko katika kazi naye atatimiza neno ambalo aliloweka katika kinywa cha watumishi wake. Amina. Na unaweza kushangazwa wakati posoma mbali kadogo kuliko ndugu Franki, katika hiyo sura moja inasema kwenye mstari wa 28 nani ninayesema juu ya, kri, ya kiro ya kwamba Yerusalema ijengwe, Yerusalema ijengwe itajengwa. Na sisi tuliweza kuguswa na mambo hayo, na sisi sote tuliweza kuwa huko, tuliweza kuona na kuona gisi kujenga au majenzi ngali ngalinajengewa. Ndugu na dada, nyumba nzuri sana sana, mzuri sana ziko najengwa tena huko yote wote waliokuwa huko waliweza kuiona, iwe waya, Waharabu au Wayahudi, nyumba nzuri sana ziko najengwa huko. Nasi tunaweza kusema ya kwamba neno hili linatimilika, haliwezi kukosa. Na wakati hiyo ingepasha kutimilika, ingepasha kufika, nasi tuliweza kushangazwa kuweza kuona jinsi yale yote iliyoweza kuandikwa katika miaka mbili hatukuweza kuwa huko na hapo sasa, Yerusalemu ikigeuka kuwa kubwa sana, majengo iko mazuri sana. Nao tunaweza kusema ya kwamba Yerusalemu itajengwa tena, nayo iko najengwa pia, na miji ya Yuda nazo zitajengwa. Nasi tunaweza kusema ya kwamba wakati unakuja ambayo hayo yatafanyika na nitasimamisha mapomoko ya ya ya Yerusalemu, msura 26. Bwana ni wajabu, yeye anajenga, yeye ndiye anajenga. Tunaweza kusikia, anahitaji, anahitaji watu na watu hao wako pale kwa ajili ya hiyo, kwa ajili ya Mungu, na Mungu aliweka hiyo ndani ya mioyo yao. Tunayamini kwa moyo wetu wote na sio kwa kubatisha akosi walikuwa kose, hawajui yale ambayo walikuwa kifanya, lakini hiyo yangepashwa kufika na kutendeka, kwa sababu ilikuwa imesebeka, kwa sababu hiyo iliingizwa katika neno la Mungu, katika neno la unabii. Nasi tunajengwa juu ya msingi ya wamitume na manabii, na Yesu Kristo yeye mwenyewe akiwa jiwe la pembeni, wa Efeso sura mbili mstari 20. tunashukuru sana na hiyo inatufanya kuwa kufurahi sana, kwa sababu tunaweza kupandisha sauti ya furaha, na ninawaza kwamba haiwezi kuwa tofauti na hiyo, na tunaweza kufurahi. Tunaweza kufurahi na sio tu kwa sababu tunaweza kuona Israeli, lakini kwa sababu neno linatimilika, na hiyo ndio kitu, kwa sababu neno linatimilika, neno lilotamkwa miaka mia moja hata mia mamia zilizokupita. Ilisemeka hata mbele Kristo awezokuja lakini hiyo ilikuwa imekusha kusemeka. Nasi tunaona ikifika makumi mbili na saba, mstari makumi mbili na saba, ninaviambia vidindi kauka nami nitakausha mito mito yote. Mambo ambayo akose tunakuwaka na mashaka kuweza kuelewa, lakini tunaona hiyo ikifanyika, imeandikwa hapa. Ndugu na dada, mara nyingi Tunapita bila hata kuweza kuwa makini juu ya hiyo, na tunawaza kwamba hiyo ina maana nyingine nyingine, lakini au kama haina faida. Lakini Mungu alituweka huko na kutupatia macho ndio wazi, ili tuweze kuona mambo yote yanayofanyika katika roho na katika mambo ya kimwili. Na ndugu na dada, tuweza kufanya nini? Tunaweza tu kuweza kutukuza Bwana na kuweza kumshukuru. Ndio inasemeka hapa kwa namna ya kimaajabu, mstari wa 28 ninasema na anasema juu ya kiro mchungaji muchu wangu na nitafanya yote ambayo yanayopendeza hata ku, kuiumbia kui Yerusalema kuiambia Yerusalema kuambia Yerusalema ujengwa utajengwa. Ndiyo, hilo ni neno la ajabu sana, hasa hatufurahi sana hatuwezi kufurahi sana kwa ajili ya hiyo tunafurahi kwa sababu tunaona ya kwamba mambo yote yanapaswa kufanyika kama vile Mungu anavyotaka na sio kama vile watu wanataka. Na kitu kingine ni kwa sababu watu wanakasirika au wanakasirika wadui, hawafurahishwa na hiyo, wako pale karibu, hata pia katika nchi yetu wanakasirika, wanasirika, wanapingana na wana wanachukia hiyo majenzi na kujenga, lakini wanapingana hiyo yote, lakini hakuna mtu anaweza kuizuia, lakini wanandiana njia zao hakose pia, kwa hawajua kwa sababu gani, lakini wanapashwa kufuata njia hiyo, kwa sababu neno la Mungu linapashwa kutimilika. Si kitu cha ajabu, neno la Mungu ni kubwa sana, na lenye nguvu sana, na kwa ajili yako, na kwa ajili yangu sisi tulioiona na tunaona tunaweza kusema ya kwamba haiko vizuri, hawajisikie vizuri, lakini wao wako vizuri kuliko sisi. Tunaweza kusema ya kwamba wanaweza kuwa na, na pesa kidogo na kadhalika na kadhalika, na hiyo ni kweli kwa sababu kila mtu anakuwa na mali yake mwenyewe, nyumba yake liyo yake mwenyewe. Nani ambaye hahitaji kutawa, kutumika? Nani asiyependa kutumika? sisi wote kutumika, kutumika tunahitaji, lakini ni nini? Mungu anawabariki hawavunaki hata kose mara tatu wanavunaka mara moja kwa mwaka, lakini hiyo mavuno inakuwa tena mara nne kwa mwaka. Ni taifa gani hii? Ni baraka gani hili? Ni taifa la Mungu. Ni taifa gani? Ni taifa la Mungu, taifa la Israeli. Na hapo sasa, wadui wanakasirika, na huyo mtu anasema ya kwamba pia tuna ingizwa pia katika wadui na pia matunda yetu inatumikishwa ina, ina katika hata meza ya mfalme wa Yordani. Hiyo ndiyo siri, ndugu na dada, hiyo ni as kitu fulani cha ajabu pamoja na bibi harusi. Watu wanaweza kuwa pale na kukasirika kwa yale ambayo Mungu anayofanya pamoja na walio wake, na kwa sababu anabariki taifa lake, na kwa sababu iko pamoja na taifa lake wanakasirika, na kose pia wanaanza kwa upande wote kuweza kufanya kitu fulani lakini hatuna hitaji ya kuweza kuogopa. Tunasonga mbele, tunasonga mbele katika imani pamoja na mwokozi wetu, tunasonga mbele pamoja na bwana wetu. Ndugu na dada wapendwa, kwa nje taifa la Israeli kwa pembeni yote wako pale wakiwindwa, lakini mkono wa Mungu uko juu yao na baraka ya Mungu iko juu yao na dunia yote nzima akose wako na luma meno, lakini mkono wa Mungu haujatoshwa juu yao, unanyoshwa na unabaki ukinyoshwa juu yao, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya taifa lake na taifa, na kanisa lake. Adui anaweza kuuma meno na kuweza kuuliza hey, namna gani naweza kuangusha taifa la Mungu? Namna gani za kuharibisha taifa la Mungu? Lakini hapana, tunaweza kusema kwamba mkono wa Mungu aliye hai uko unanyoshwa juu ya taifa lake. Ndugu Branamu alisema hayo mawili ya kwamba hao wawili wanatembea pamoja. Wapendwa, Mungu akunyosha wa tu mkono moja, Mungu alinyosha mikono mbili, moja juu ya Israeli na mwingine mkono juu ya kanisa. Haleluya! Oh, sijui kama hiyo inaweza kutugusa sana, kama haiwezi kutugusa kwa sababu tunaweza kuona hiyo kwa neema na sio tu kwamba tuweze kujizuiza na kuweza kupanda nini kwa mashaka, lakini katika uaminifu wote tuweze kusema kwamba Mungu ni mwaminifu. Mungu anashika neno lake, yale aliyoahidi yeye anaitimiza, na hakuna mtu anayeweza kumzuia, ndiyo. Na hapo tunaweza kusema yale tunayotaka hatuwezi kurudilia tena maneno ambayo adui anasema haka, lakini tunaweza kurudiliya maneno ya sifa na utukufu kwa Mungu wetu. Tunataka tuweze kusifu Mungu wetu na tuweze kumpatia utukufu na sifa, na ni kitu ya sana, ya ajabu sana ya kuweza kujua mambo haya yote. Bwana alisema ndani ya Yohana sura kumi na sita kwenye mstari wa kumi na tatu na tatu ya kwamba niliwambia mambo haya ili muwe na salama ndani yangu ndani ya ulimwengu mutakuwa na mateso, lakini muwe na bidii. Haleluya, nilishinda dunia. Si kitu cha ajabu lakini, muwe na bidii, alishinda dunia. Ndugu na dada wapendwa, nasi tunaweza kuwa washindi pamoja naye. Tu sifa na shukurani. Niliwaambia maneno haya niliwaambia mambo haya ili muwe na salama ndani yangu. Wapendwa, kama ndani yake ndiyo tunaweza kuwa na salama tu. Na sasa kama hatuko pamoja naye, hapo sasa magomvi itakuwa pamoja na wewe na mimi pia na pamoja na wote. Lakini kama tunaweza kumtazama yeye kwa uaminifu na kama tunaweza kushika kwa moyo maneno ambayo aliyoweza kutamka, anasema: niliwambia mambo haya ili muweze kuwa na salama ndani yangu na ndani ya ulimwengu mutakuwa na mateso au maziki mpaka sasa, lakini muwe pasipo na oga, nilishinda dunia. Haleluya! nasi tunaweza kuwa na uaminifu kwa sababu alishinda, nasi tunaweza kushinda pia pamoja naye. Ndugu na dada wapendwa, haya si maneno ya mtu au ya bure au si maneno iliyotengenezwa na wanadamu, lakini maneno haya tuliachiwa na yule aliye wa juu aliyevuka mbingu na dunia, aliyejifanya mwanadamu akanyenyekea akakuja katika mwili wa nyama, aliyekufa juu ya msalaba, aliyefufuka na ambaye anayekaa hapo kwenye mkono wa kuume wa uwezo wa Mungu. Nasi tunashukuru sana na tunafurahi kwa sababu tunaweza kuamini neno lake. Muwe pasipo na woga, nilishinda dunia, au msiogope. Kwa, kwa maneno mengine inamaanisha kwamba nanyi munaweza kushinda. Oh, ni kitu fulani cha ajabu sana. Ningetaka niweze kuambia mtu ambaye asiye na salama pamoja naye anakuwa na mateso au mvurugo ma, ndani yake na pale kunakuwa mvurugo, pale kunakuwa mate, uzuni, pale unateswa una, una tena na roho ingine na kusumbuliwa na roho nyingine. Lakini tunaweza kusema ya kwamba yeye ni salama yetu, naye alikioka kuwa yote kwa ajili yetu, na ndiyo maana tuweze kuendelea kuweka matumaini yetu ndani yake, iwe yoyote inaweza kufika, na akose akose, hiyo akuweza kusemeka kwa wakati huo, kwa ajili ya wanafunzi katika wakati ule, anasema kwenye mstari wa ishirini Yohana kumi na sita, kweli kweli, ninawambia ninyi mutalia na kuomboleza lakini dunia itafurahi, na ninyi mutakuwa na huzuni, lakini huzuni yenu itageuka kuwa furaha. Haleluya! Wakati ulikuja ambao waliweza kuwaza ya kwamba mambo yote ilikuwa imemalizika, na ulimwengu kafurahi na wote walikuwa katika furaha, wakashangilia na kusema ya kwamba amekwenda. Oh, tumeshinda! Wapendwa, haikuwa hivyo lakini kitu kiliweza kugeuka, mambo ikabadilika, ni tofauti. Nyeweza kufanyika akose habari tena, iko narudia tena, wakati wetu na akose hiyo haina akose, lazima au faida wapendwa. Lakini tunaweza kunyanyua macho yetu kwake na kumtazama, kumtazama yeye, naye alisema ya kwamba saha itakuja ya kwamba huzuni yenu itageuka kuwa furaha. Amina. Nasi tunamuomba au tunauliza hii wakati sasa imekwisha kufika yote ilifanyika kama vile ilivyokuwa amesema, lakini kwanza kulikuwa huzuni na kisha baadaye furaha ikakuja, na kisha salama ikakuja, wapendwa wangu, sijui kam... sijui ni kitu gani kiliweza kuwafikia lakini, ni kitu... sijui ni kitu gani kiliweza kuwafikia lakini nawaza ya kwamba nawaza ni kitu gani kiliweza kuwafikia lakini nawaza ya kwamba waliweza kusema na kuambiana ya kwamba sasa yale aliyosema iliweza kufika na kuwa kweli. Nasi tunaweza kusema tu yale aliyosema ya kwamba ni kweli na yote inatimilika. Tunaweza tu, hatuwezi kufanya kitu kingine ili kuweza kutumainia Mungu wetu tusiweze kuacha ku matumaini yetu, lakini tuweze kudumu kama vile au kuvumilia kama vile ilivyoandikwa ndani ya ndani ya Yakobo sura tano mstari wa saba, imeandikwa na kusemeka ya kwamba muvumilie ndugu mpaka kuja kwa Bwana. Na hiyo ndiyo Yakobo alisema ndani ya neno lake akose aikose naye aliweza kuvuka na kupita katika majaribu fulani, lakini aliweza kuwaambia maneno haya ya kwamba mvumilie ndugu, mpaka mpaka kuja kwake Bwana, ndiyo. Na kisha anawapatia mfano mzuri ya mlimaji, naye vumilia kwa kupata mvua ya kwanza. Anapa, anampatia mfano ya mlimaji anayeulima ili aweze kungoja pia mvua ya kwanza. Na mwisho naye akasema, nanyi mvumilie na msimamishe imara mioyo yenu, kwa maana kuja kwa Bwana inakaribia. Ni kweli kuja kwa Bwana inakukaribia sana, kama mtu huyo wa Mungu aliisema katika wakati wake. Sasa tunaweza kusema nini, wapendwa? tunayaona tukitazama taifa la Israeli tunaangalia na tunatazama hii mtini ambayo iko naota tena, inaanza toa matunda nasi, inaanza toa majani nasi. Tunaweza kuona pia kanisa, hatuwezi kufanya kitu kingine ili naweza kutumainia Mungu, hatuwezi kufanya kitu kingine ili weza kuweka matumaini yetu ndani yake na kuweza kuvumilia kama vile mtu wa Mungu ai aliweza kusema hapa, ili taifa la Mungu lote liweze kuwa macho, ili tusiweze tusiweze kugeuka na kuweza kugeuza mambo macho yetu kwa mambo mengine, lakini tuweze kushikwa na kuingizwa sana katika neno lake. Ingine yote ni ya muda mfupi, lakini neno lake la milele na sana. Tunashukuru kwa sababu ya neno lake takatifu na ladamani. Yakobo 5 mstari wa 10, ndugu twaeni manabii waliosema kwa jina la Bwana wawe mfano kwa kustahimili mabaya na wa uvumilivu. Mtoka kumi na moja, angalieni, tunawaita heri wale waliovumilia. Mmesikia habari za Ayubu, mmeona mwisho Bwana, ya kwamba Bwana ni mwenye rehema sana na mwenye huruma. Haya ni maalama zinazo za kuwa za utukufu ambazo tunaweza siku zote kukumbuka. Ndiyo, kama wanafunzi waliweza kufanya hivyo katika siku hizo, kama Yakobo aliweza kusema y kwamba ni lazima sana kuweza kuandika hii. Naamini ya kwamba kuweza kuifanya kwa nia yake mwenyewe, lakini Roho aliweza kumuvuvia ili aweze kuitangaza hivi kwa taifa la Mungu, na leo tunaweza kufarijiwa na maneno haya matakatifu na ya damani. Acha Bwana tubariki sisi sote. Hilo ndilo ombi langu. Na waza ya kwamba tungeliweza sisi sote kufungua mioyo yetu na vinywa vyetu. Hatungelipasha kubaki kuwa kimya kwa sababu tunaweza kupokea neema nyingi. Tungeliweza kushukuru Mungu, tungeliweza kumtukuza. Tutukuze Mungu wetu kwa maana tunampenda naye alitupenda kwanza. Sifa na shukurani ziwe kwa utukufu wa jina lake. Amina. Babo li mbinguni tunakuambia asante pamoja kwa asubuhi hii. Tunakushukuru Bwana kwa sababu macho yetu haipufushwe, lakini ulitupatia dawa kwa ajili ya macho yetu, na neno lako linageuka kuwa tena kubwa na lenye nguvu kwa ajili yetu Bwana, kwa maana tunaona ya kwamba neno lako linatimilika ndani ya hali yote. Jina lako liweze kusifiwa Bwana, o Bwana kama hatungeliweza kwenda hatungeliweza kuyazungumzia, lakini tulienda huko, nasi tunaona ya kwamba neno lako linatimilika. Tunaona mambo yote kuna jengwa tena, nasi tunashukuru fana, tunafurahi sana kwa sababu ya makazi zako za nguvu ambazo ulizotimiza na unazotimiza tena, Bwana haujabadilika wewe, ni yule yule, jana leo na hata milele na milele. O oh, Bwana tunakupatia utukufu, tunakwambia asante, uko pia pamoja na kanisa lako, unatembea pamoja nao hatua kwa hatua, hata kama hiyo unaweza kuzudisha adui. Lakini Bwana, mikono yako ilinyoshwa, nasi jina lako la utukufu liweze kusifiwa na kutukuzwa. Bariki taifa lako la Israeli, bariki kanisa, Bwana, tubariki sisi sote Bwana, wale wote waliosambazwa moja huku na mwingine kule, lakini uwe pamoja na wote Bwana, na utupatie sisi sote bwana uvumilivu na ili tusiweze kuchoka katika imani lakini, siku zote tuweze kusimama imara Bwana, na tuweze kukomaa katika mtu wa ndani na katika imani. Utukufu iwe kwa jina lako la ajabu Bwana. Tunapoangalia taifa lako na tunapoona gisi wanashikamana, wanashikamana na masia na Mungu aliye hai Bwana, mara nyingi tunakwaga na haya kwa sababu hatuko gisi tumepasha kuwa Bwana. Bwana mwaminifu, Mungu mwaminifu, tufanzie rehema na utusaidie katika hizi saa za mwisho. Utukufu na sifa yuko kwa jina lako la ajabu. Haleluya, amina.