Mbele ya maombi nitaka nisome neno moja la mungu lu katika wakorinto wapili. Wakorinto wapili sura ine kwanza kwa mstari wa saba. Wakorinto wapili sura ine kwanza kwa mstari wa saba. Lakini tuna hazina hii katika vyombo vya udongo hata ukubwa wa kuzidi wa uwezo uwe wa Mungu wala si wetu sisi, si wenyewe. Musari wa nane. Tunasongwa pande zote, lakini hatufungwi; tunaona mashaka, lakini hatushindwi. Musari wa tisa. Tunateswa lakini hatuachwi peke yetu, tunatupwa chini, lakini hatuangamizwi Mstari wa kumi. Siku zote tukichukua katika mwili kuuawa kwa Yesu hata uzima wa Yesu vile vile uonyeshwe katika mili yetu. Mstari wa kumi na moja. Kwa maana sisi tulio hai, Siku zote tunatolewa tufe kwa ajili ya Yesu. Hata uzima wa Yesu vile vile uonyeshwe katika mili yetu ya mauti. Musari wa kumi na mbili. Basi mauti inafanya kazi ndani yetu, lakini uzima ndani yenu. Musari wa kumi na tatu. Lakini kwa sababu tuna roho ile ya imani, sawasawa ilivyoandikwa, niliamini na kwa sababu hii nilisema. Sisi vile vile tunaamini na kwa sababu hii tunasema, mstari wa kumi na ine, tukijua ya kwamba yeye aliyefufua Bwana Yesu atatufufua sisi vile vile pamoja na Yesu na kutusimamisha pamoja nanyi mbele yake. Ilikuwa kuhusu imani yote, lakini kwa ni imani sawasawa na maandiko, kama vile andiko nasema niliamini na ndiyo maana ninasema ndiyo. Um, nasi tunaamini na ndiyo maana tunasema ndiyo. Ilikuwa ni hiyo, waliamini kama vile andiko linavyosema na ndiyo maana walisema ndiyo. Ilinigusa, mtu huyu wa Mungu hakukuwa kimya, hata kama alikuwa ndani ya vifungo hata pia wakati alipokuwa katika vifungo, lakini alisema pia, wakati maisha ilikuwa haiko mepesi. Hapana, alisimama imara, na ndiyo maana aliweza kutamka maneno haya. Nasi pia tunaamini na ndiyo maana tunasema, na kisha inasema kwenye msara wa kumi na nne tukijua ya kwamba yeye aliyefufua Bwana Yesu atatufufua sisi vile vile pamoja na Yesu na kutusimamisha sisi pamoja nanyi mbele yake. Iyi ujasiri ya furaha ilikuwa ndani yake na angeliweza pia kuweka bidii na kuonya taifa la Mungu kwa namna ya kimaajabu sana. Musaro 15. Kwa maana maneno yote ni kwa ajili yenu, ili neema hii ikiongezwa sana kwa watu wengi, asante zizidishwe kwa utukufu wa Mungu. Haya ni maneno ya ajabu. Musaro 16, kwa sababu hii haturegei lakini hata mtu wetu wa nje anapooza, anapoharibika, ndiyo tunaweza kuona ya kwamba ilikuwa haiko hali nyepesi, ilikuwa ni hali ngumu. Anasema na ndio maana haturegei, ndiyo ni hiyo. Angeliweza kose kuregea wakati alipoona hali, lakini hakuregea lakini aliendelea kuwa na bidii ndugu na dada. Kwa sababu gani? Kwa sababu Kristo alikuwa amefanya makao yake ndani yake, kwa sababu imani ilikuwa imeingizwa ndani yake, imani yake ilikuwa ndani ya Kristo, ndani ya neno, na ndiyo maana hangeliweza kufanya tofauti au namna ingine ila yale ambayo Kristo alitaka afanye kupitia yeye. Na kisha anaendelea mstari wa kumi na sita, lakini mtu wetu wa ndani anafanywa mpya kila siku. Ndiyo nguvu mupya alikuwa akipokea siku kwa siku kutoka kwa Mungu, nasi tunapokea kila siku nguvu mupya kutoka kwa Bwana na waza kwamba ya kwamba tunahitaji nguvu yake siku zote na bila hiyo hatuwezi kusimama. Hapana, hata kama inawezekana kwamba haiko hivyo, lakini nitaka kuambia yeye yuko kwa upande wetu kwa wakati mzuri na kwa saha nzuri. Hata kama tunaweza kupita majaribu magumu, hata kama tunapaswa kupita katika mambo mengi, hata kama tunaweza kutupwa chini au hata kama tunaweza kuangushwa na kugeuzwa geuzwa, lakini ndiyo Mungu wetu. Hii hapa inaandikwa kwa namna ya kimaajabu, sura tisa, tuna tunatupa chini lakini hatuangamizwi. Ndio amina, ndiyo Bwana anakuwa macho. Alitupa chini akianga, akiangushwa chini, lakini hakuuawa. Akose mara nyingi ilionekana kama vile kwa ni mwisho wakati walipompiga mawe nje ya mji ye igonekana kama vile ndio mwisho wake, lakini hapana, hapana, mambo hayafanyikake kama vile tunavyotaka. Mambo yanapaswa kufanyika kama vile Mungu anavyotaka na iko hivyo hivyo katika maisha yetu ndugu na dada wapendwa. Akose, hatuwezi kupita katika majaribu mamoja hata pia yale ambayo yaliyotayarishwa kwa ajili yetu tunapaswa kuyavuka ndani na kuyapita ndani kwa msaada wa Mungu aliye hai. Haleluya. Toka kwetu sisi wenyewe hatuwezi kufanya kitu, hatuwezi kuyafanya, lakini kwa msaada wa Bwana wetu tutaweza kuyafikia. Sifa na shukurani ziwe kwa Mungu wetu. Ndugu na dada, itaji yangu na ombi langu pia kama vile Paulo anasema hapa kwenye mstari wa kumi na sita kwa sababu hii haturegei, ndio nasi pia tusiregee. Hatutaki turegee, lakini tunataka tuweze kusimamisha imara imani yetu mpaka mwisho. Tusiregee, hapana. Hata kama tunaweza kuwa tunaregea au kushindwa, lakini mtu wetu wa ndani anapokea nguvu mpya siku kwa siku, anapokea nguvu mpya. Haleluya. Ndana ya waza leo leo, tuko hapa pamoja ili tuweze kupokea nguvu mpya kutoka kwake. Ndugu na dada, tunanyanyua macho yetu kwake, anajua yale tunayohitaji, anajua hali gani ambayo kila mmoja wetu wanakuwa ndani akose pia, ndani ya hali yetu ya mwili akose, inaweza kuwatambi pia mbaya, lakini Mungu anatujua, anajua yale tunayohitaji ni ajabu sana, anajua mawazo yetu anajua mahitaji zetu tunataka ili tuweze kumpatia heshima na kuweza kumuomba atupatie jioni hii nguvu mpya na siku zote ili tuweze kusonga mbele. Tusimame kwa ajili ya maombi. Baba, tunakushukuru kutoka kini cha moyo pia kwa ajili ya saa hii ya neema. O oh Mungu, tunakushukuru kwa sababu tunaweza kunyanyua macho yetu mpaka kwako, o Bwana umekwisha kutuzungumzia kupitia neno lako takatifu na la dambani. Bwana, ulituonyesha wamitume wako na wana wako katika wakati wa zamani Bwana. Bwana, tupatie neema hiyo, ili tuweze kudumu, tuvumilie katika mambo yote Bwana, iwe yoyote inayotufikia karibu yetu pia Bwana, Bwana Yesu au juu yetu Bwana, tuweze kusimama imara, tudumu imara katika imani Bwana, ndiyo tuweze kuwa na imani sawasawa na neno lako. Haleluya, uinipatie hiyo, uitupatie sisi sote Bwana, kwa neema na uwe wa rehema kwetu si sote. Hilo ndio ombi langu Bwana Yesu, usipite jioni hii, ndiyo Bwana kuja katikati yetu. Tunayakuomba toa yote ambayo inayoweza kukuzuiza kuweza kusongwa mbele pamoja nasi Bwana, yote inayo kusumbua Bwana Yesu yote inayoweza kuzuiza ili roho wako asiweze kusambazwa mahali hapa. Tunashiweka na tunakimbia chini ya ulinzi wa damu yako takatifu iliyomwagika hapa kwenye msalaba wa Golgotha. Haleluya. Tunakupatia utukufu Bwana. Sifa, shukurani ziwe zako Bwana. Endelea kutuzungumzia kupitia neno lako takatifu Bwana. Tuambie Bwana mwokozi yale unayotaka kutuambia. Bariki wa ndugu zetu wa ndugu zangu tubariki, sisi sote sisi ambao tuliokuja. Hilo ndio ombi langu katika jina la Yesu, amina. Sifa na shukrani zako kwa Bwana. Nafurahi kwa sababu tuko tena hapa kwa ajili ya kuabudu. Neno ambalo limekusomewa linaonekana kwamba liliweza kupangwa na kutayarishwa kwa namna njema, linastahili kwa wakati huu na kose, tuko katika hiyo hali moja. Na tunajua ya kwamba Bwana anataka atuzungumzie sisi sote kupitia kila neno. Kama hangeliweza kutuzungumzia tena, tunaweza kuacha kusikia mahubiri ya neno lake, lakini kama vile tumesoma sisi sote Paulo alisema ninaamini, na ndiyo maana ninasema mstari wa 13 ya Wakorinto wa pili sura 4, nasi tunaamini na ndio maana tunaomba, hata kama tunaweza kupita katika hali ngumu, na tunashikutana kama vile Yona katikati hali mbaya, na kwa kiwango hakuna hata uwezo tena ya kuweza kuanguka hata mpaka chini lakini inaomba tu inatosha, kuweza kunyanyua macho mpaka juu, na hapo hapo hali yote itabadilika. Mungu anashughulikia yote kwa wakati jema. Nina mahitaji hapa, maombi za kipekee, mahitaji za maombi kwa ajili ya watu walio katika hali mbaya, katika hali iliyo tofauti, hali mbaya au ngumu, na pia kuna inayohusu dada yetu Brendes. Brandes aliyeweza kuniandikia ya kwamba haiko katika hali njema, na kisha aliomba ya kwamba tuweze kumuombea. Hatuwezi kukosa kufanya kazi yetu, lakini pia tuweze kuleta mchango wetu kwa moyo wetu wote, na ndani ya imani na ndani ya maombi. Sana sana siku ya tatu jioni, tunataka tuweze kukumbuka wale wote ambao wanaotu wanaouhitaji na wale ambao wanao wanaotukumbuka katika maombi yao. Siku zizopita ziliweza kuwa kama vile ni kuburudishwa kwa namna ya kiroho, na tungelihitaji hili ziweze kudumu kwa namna hiyo. Wakati gani, wakati gani, muda ya baraka inakujaka ya furaha na ya wokovu hapo wakati saa hii unapokuja, unasikia furaha, unakuwa ndani ya hali njema, unakuwa katika hali njema, unaona lengo ya Injili na unafurahi kwa sababu ya utangazaji wa neno la Mungu, neno hili ambalo Mungu alilotuachia, naweza kusema ya kwamba sikubarikiwa tu, lakini niliweza kushangazwa kuweza kuona gisi kuweza kuona yale ambayo Mungu aliyofanya huko Sisili na sio ndani ya ulimwengu mzima tu, lakini ndani ya nchi za Ulaya. Mungu alifungua macho and ya watu wengi kupitia hii ujumbe niliweza kusema mambo mengi au hali nyingi. Niliweza kuona watu wengi ambao walikuwa wamekwisha kuja hapa Krefeld na sote pamoja. Wakati mpotembelea huku, niliweza kubarikiwa sana. Niliwaahidi wandugu na wadada ambao wasio na machumba kama vile tulivyo ha nayo hapa wanaokusanyika katika hali mbaya katika hali mbaya, nilisema ya kwamba nitaweza kuomba Mungu ili aweze kupatia chumba cha kuombea ndani, na hata kama kuja kwa Bwana Yesu iko karibu, tunaomba ili Mungu aupatie chumba cha kuombea ndani. Unajua, unaweza tunaweza kusikia huzuni au huruma kwa ajili ya watu wote. Kuna kuna nguzo hapa na nyingine kule na nyingine hapo, na yote iko kama vile hivi. Nataka kusema kwa ajili ya Bwana pia, hata kitu kizuri hakitakuwa akose kizuri zaidi. Na hawezi kusema Bwana kuja, tunataka tuweze kubaki mikono kigunjo? Hapana, tunapashwa kutenda, tunapashwa kutumika mpaka aweze kuja. Na wakati ushuhuda tofauti ulipotolewa, niweza kusikia kwamba ninakuwa na haya, ilifika ya kwamba wa, wa... Padiri wa Katolika waliweza kuja huko Sisili katika makusanyiko, na huyo mtu wa mtu mfupi akageukia Bwana na akatoa maisha yake kwa Mungu. Pia wapolisi walikuja na wakatakasia maisha yao kwa Mungu. Mimi mwenyewe niweza kusalimia makumi tatu na ine na niweza kuwazungumzia pia. Niweza kusikia tena hitaji mpya ya kuweza kuwa na hitaji ya kitendo cha Roho. Baada ya mafundisho haya yote na kuingizwa katika maandiko ndiyo nilihitaji kurudilia tena. Kwa hiyo inji, injili moja ya nguvu za Mungu inayoshinda kwa zambi inayoshinda mwenye zambi inayoshinda inayoandiko inayo kwamba wakati Roho Mtakatifu atakapokuja atafungua macho ya ulimwengu na kushinda kwa zambi au kushinda mwenye zambi kulingana na Yohana 16:8. Na hiyo ndiyo inafanyika katika makusanyiko ambayo Mungu anaweza kutenda kwa namna ya kimajabu. Naweza kusema kitu fulani, ninatazamaka kwa makini sana mambo, na nilitambua ya kwamba mahali ambapo kunapokuwa upendo wa kilindi ya watu kwa watu wengine, pale kuna kuwaka pia upendo wa kilindi kwa ajili ya Mungu na hapo hiyo inaumba anga ya roho ambamo roho wa Mungu anaweza kutenda kwa namna ya kimajabu na kwa nguvu. Na pia niliweza kutambua kwamba pale kulikuwa mema ya kuletwa, makamera za televisheni zilikuwa zikionyeshwa na mtu huyo tangu miaka mbili huko Italia. Hiyo television yake ilikuwa ikikamata mahabari ya huko Palerme na pia muji wa karibu watu milioni ya watu na karibu eneo ya kilomita makumi tatu wanaanza programu yao kwa saa sita, saa kumi na mbili ya asubuhi. Wanaanza na nyimbo na muziki, wanatea ushuhuda na mahubiri na wanasema, ndugu Frank kuna karibu elfu moja na hapa karibu kutakuwa watu elfu mbili kusawasawa, na masimu zinazoitwa na yote nafika kwa mwisho wake. Kuna njaa katikati ya taifa katikati ya taifa, lakini wanapashwa kujua na kuweza kuelewa kusemeka kuhusu hayo, na kama sivyo hawezi kurudi kwa imani akose Mungu aliongoza mambo hayo yote, ili tuweze kutupa tena nyavu zetu kwa ajili ya kuongoza watu kwa Yesu na kama Mungu anaweza kutupatia hayo, inaweza kuwa ni kitu kikubwa ambacho kinaweza kutufikia. Ndiyo watu wote wakuita kwa mambo moja, katika hali nchi tofauti, katika tabia tofauti, katika majira tofauti, lakini Mungu aliongoza kitu moja kwa ajili ya kushuhudia neno lake ambalo aliloahidi katika neno losomewa. Sitaki kuweza kuendelea na kusoma, lakini isemeka mambo mengi na hatuwezi pia kuelewa yote na kuweza kuyapima, lakini nanigusa sana kwenye moyo ili tuweze kufanya tena kama vile siku ya tatu jioni tuweze kufanya saha ya maombi, sote tuweze kuomba na tuweze kuonyesha mahitaji zetu kwa Bwana katika maombi mafupi na yokamatika ili tuweze kupata kwa namna moja au nyingine tupate uhusiano pamoja na Mungu na tuweze kuwa nayo tena kama vile mwanzo. Siwezi kukana mambo ambayo Mungu aliyofanya, siwezi kuyakana au kuyakataa, yale aliyosema, yale aliyofanya, na yeye anapaswa kutimiza yale aliyoahidi, na siwezi kuyakataa. Tunaweza kusema tunaweza kuvunja na kuvapasua vichwa vyetu na kuchunguza mpaka kuweza kuua kwa kiwango, tunaogeuka kuwa wazee na tuweze kuwa na nywele nyeupe. Tunaweza kusimama mbele hata ya mambo ya kubomoka, lakini hakuna kitu kinaweza kufanyika. Wale wote waliozaliwa katika kizazi cha mbele walikuwa wakijua ya kwamba baada ya kubomoa kwa nchi hii, baada ya kubomoka kwa manyumba na ingine yote, watu wakukawa waki zungumuza tu namna gisi yale yalifanyika, lakini wakaanza kujenga tena. Wakaanza kujenga ili waweze kutengeneza hiyo mabomoko na waweze kuondoa yote liyokuwa imefunikwa na kisha wakaanza kujenga tena, na kama sivyo leo, kama sivyo leo, tungekuwa tukikaa juu ya mabomoko kama vile ilivyokuwa katika mwaka 1947. Sisi kama vile waamini wa na ni Bwana Yesu mwenyewe ndiye anasema sisi kama vile waamini mara nyingi tunakuwa wajinga kuliko watu wa dunia. Na Bwana anasema wana wa dunia hii wako na akili kuliko wana wa kama kuliko wana wa nuru, kulingana na Luka 16 mstari wa nane. Na kama Mungu kwa namna moja au nyingine anaweza kutufungua ili tuweze kupata mlango tutoke katika hii mzunguko ambao ambayo tunazunguka ndani, ataweza kutusaidia. Naweza kusaidia kila mmoja wetu, na tunajua na sisi kwa sisi tangu muda mrefu, na tunaweza kuzungumziana sisi kwa uhuru. Tunajua ni kitu gani kiofanyika, wamoja wanajua maelezo na wengine hawajui, lakini hiyo ndio swali, hiyo sio swali, hiyo sio swali. Nataka kusema ya kwamba tunapasha kukamata maamuzi yetu, kama tunataka tuweze kuzungumza kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya. Na hivyo sasa tuweze kusifu Bwana na kutukuza Bwana <tumutana> au tunataka tuweze kuzungumza kuhusu yale ambayo adui aliyofanya, na kisha sasa tutaweza kusifu au kutukuza huyo adui <tumutana> Ndiyo. inaomba siku moja kuweza kukamata maamuzi ya kiungu, na nijua kwamba si kitu chepesi, lakini itakuwa ni maamuzi ya kiungu. Lakini kitu moja ni cha kweli, wakati tunapozungumza na kusikia neno hili wakati tunaposikia neno kama hili natuonya, na tunaweza kusema tu na kuweza kushuhudia, na ya kwamba nasi pia tunachukua hiyo utajiri au utajiri hiyo hazina katika hii vyombo vya udongo, hata ukubwa wa kuzidi wa uwezo huo wa Mungu, wala si wetu sisi wenyewe. mstari wa saba ine neno la mtafsiri, kama vile neno la kuanzisha yote kwa Bwana. Bwana alisema yote kwa namna iliyo wazi N na pamoja naye tutashinda, na pamoja naye tunaweza kutoka na tunaenda mbele, na macho yetu tunaweza kunyanyua kwake, na tutajua kwamba hajabadilika, na yeye ye yuko mahali fulani. Na Bwana aliweza kuleta hata jibu au ushindi juu ya kifo yeye sisi hatuna iyo ushindi, lakini yeye iko nayo, na kama leta ushindi juu ya kifo na nileta na pia leta kushindi juu ya kifo pia cha kiroho, na nakubalishwa kwamba haleti tu jibu, lakini yeye iko na uwezo ya kuiweka katika matendo na kuitimiza kwa maana yeye ndiye shauri, yeye ndiye jibu. Sisi kama vile wanadamu hatuko shauri. Tunatoa shauri na kisha tunabaki pale, hatuna nguvu. Lakini yeye ndiye mshauri, yeye ndiye shauri, yeye ndiye shauri kwa sababu yeye ni shauri, naye hajifurahishe kuweza kutoa tu neno, lakini analiweka katika matendo ili nasi weze kusaidiwa. Tazama mwendeleo ya mstari ufuata, mstari wa nane wa Korinto wa pili sura nne. Tunasongwa pande zote lakini hatufungwi, tunaona mashaka lakini hatushindwi. Mara nyingi tunakuwaka katika hali hiyo, si sote? Mara nyingi tunakuwaka katika hali hiyo. lakini wakati napoandikwa ili ya kwamba kwamba mtume alikuwa katika tabu katika huzuni, ni kusema alikuwa hajui cha kufanya, ilikuwa ni wakati wa kukata tumaini, hana hata jibu, lakini najiuliza kweli ni Roho wa Mungu ndiye aliyemvuvia maneno haya ili ayaandike ili nasi tuweze kuwekwa nguvu na Mungu na kuweza kuwekwa nguvu na Bwana katika wakati huu wa kukata tumaini. Bila jibu, anaweza kutuambia nini leo wewe na mimi kupitia maneno haya yaliyovuviwa? Anataka kutuambia, msikie, hata kama mumekata tumaini na hamna jibu, munitumainie mimi. Ni shauri mwenye uwezo, Baba wa milele, Mfalme wa salama, mimi ni yule yule na nitakuwa pamoja nanyi, lakini na sio katika kukata tumaini, na tumaini ya kwamba hiyo ingali natimilika kwangu katika hali yangu, kwa sababu sijaweza kufikia katika hali hii ya kukata tumaini kana kisha nasema kwenye mstari wa tisa. mstari wa tisa. Nina tunateswa, lakini hatuachwi peke yetu. Naweza kuyashuhudia pia, iwe yoyote yaliyofika, Mungu hataacha hata siku moja walio wake hata waacha peke yao. Hiyo ni ahadi ambalo alilotupatia akose, tutaweza kuachwa na watu, lakini hatutaachwa na Mungu na wakati unapotupwa chini na kuangushwa chini kama vineandikwa hapa lakini na si hatu, hatu atuwawe. mstari wa kumi, mstari wa kumi, La siku zote tukichukua katika mwili kuwawa kwa Yesu hata uzima wa Yesu vile vile uonyeshwe katika mili yetu. Amina. mstari wa kumi na mbili basi mauti inafanya kazi ndani yetu, lakini uzima ndani yenu. Paulo alikuwa haishi kwa ajili yake mwenyewe, alikuwa akiishi kwa ajili ya, ya Bwana alikuwa ndani ya roho yake kazi ya Mungu na naweza kuyasema kwa uhakika leo bila hata kusumbuliwa kwangu, kazi ya Mungu ilikuwa na itadumu. Ndiyo kitu cha lazima, itabaki kwa nafasi ya kwanza, iwe yoyote, inaweza kufika kwa sababu ya Mungu. Kazi ya Mungu ndiyo kitu cha lazima kilicho hapa duniani. Uzima wetu, nia yetu, lengo yetu, maisha yetu, haina lazima kama haina faida kwa ajili ya kazi ya Mungu. Katika andiko iliyosemeka inasemeka katika mstari 13 wa Wakorintho wa pili sura nne. Lakini sawasawa sawa, tuna roho ile ya imani, sawasawa sawa ilivyo andikwa, niliamini na kwa sababu hii nili, nilisema sisi vile vile tunaamini na kwa sababu hii tunasema. Iliyo lazima hapa ni kwa sababu tuweze kuelewa ya kwamba Paulo alikuwa hazungumuze kitu fulani au imani fulani, lakini ilikuwa ni roho ya imani sawasawa kama vile maandiko yanavyosema. Sawa sawa na, na, na, na, na neno la andiko, kama tunaamini yale ambayo andiko linasema, ni kusema roho ya imani itafanya neno kuwa hai, na Bwana ataishuhudia kwa neema ndani yako na ndani yangu. Na ndani ya wengine wote tunapaswa kufikia kwa kiwango ambayo imani inaweza kutenda kupitia roho kwa namna ya nguvu, ili isiweze kuwa bidii zetu au bidii zako au mawazo yetu, ili tusiweze kuwa tunashurutishwa kufanya bidii au kwa ajili ya kuamini Tusifanye bidii kwa kuamini. Imani ni ufunuo wa kiungu, ni uvuvio wa Roho, ni moto inayowaka pale pale neno na roho vinaungana. Na mtu mmoja alisema inaomba kuweza kuwa na na hatua mbili hiyo, e, pande mbili, uweze kupata mwanga, uweze kupata nuru. Sijui maneno ma, makubwa juu ya maneno haya, au sijui kama inamaanisha nini lakini mambo hayo yote yanatembea pamoja, inaomba kuweza kuunganisha mambo ma mawe mawili, ili nuru iweze kuonekana hapa. Inasemeka kwenye mstari 13 wa Korinto wa pili sura 4: lakini kwa sababu tuna roho ile ya imani sawa sawa na neno la andiko. Ndiyo, na waza ya kwamba hatuamini kitu kingine ila maandiko matakatifu, na hayo tunayaamini kwa moyo wetu wote na nafsi yetu yote. Inasemeka hapa tunaamini, na ndio maana tunasema basi Mungu abariki neno hili ndani ya si sote, na awe pamoja nasi sote. Na nawaza ya kwamba ni yote mulio hapa, mungiliweza kufanya maombi yenu, muweze kuzungumuzia Mungu na muweze kumuzungumuzia hata katika shida kubwa. Inaweza kuwafikia kitu fulani, akose kufanya, hakiwafanyizia kitu kibaya, na mimi akose hakuna kitu kilichoweza kunifikia , lakini hali yetu iko tofauti. Na nawaza ya kwamba wale wote ambao walio pale wasipokuwa na shida, ambao wasio katika tabu, lakini nani aliye hapa bila shida au bila tabu au uzuni? Hiyo ni swali. Na ni kweli, wakati kiungo kimoja kinapoumizwa, ni mwili wote wa Bwana ndio unaoumia. Ni kusema watu wote wanaitwa, uitake au hapana uko sehemu ya mwili na maumivu na yote, inayogusa moja inagusa wote. Basi Mungu atufanyie neema ili tuweze kunyanyua macho yetu kwa imani, imani ya haki, na ni kwa imani ndipo tunaweza kupendeza Mungu, na ni kwa imani ndipo tunaweza kumheshimisha, ila imani ya ima ila njia ya imani, ila njia ya imani peke yake ndiyo ambayo haifikiwa kwa adui, haifikiwa na adui. Giza inaweza kuwa ya kuonekana, nuru ilionekana. Na andiko lingine nasema ya kwamba kuhusu ushuhuda, ushuhuda ambaye nilisema kwamba utukufu wa Mungu ilionekana juu ya uso wa Yesu Kristo, wa Korinto wa pili sura 4 mstari wa 6. Na Paulo anaandika kama injili tunahubiri inafunikwa inafichwa kwa wale wanaoangamia. Hapo kuko kwenye mstari wa tatu ya Wakoto wa pili sura ine, lakini sisi tuko sehemu ya wale waliotarishiwa ukofu. Basi Mungu atupatie neema ya tuweze kulinda ulimi wetu tusiweze kusema kitu fulani juu ya wengine. Amina. Hatujue mwisho wa mambo kwa wakati huu, na naendelea kuamini ya kwamba Mungu ana taifa lake, na saha itafika ambamo walio wake watakusajika kupitia kitendo cha Roho. Na nilisema na nilisema siku zote, mahali ambapo watu wanaweza kujenga kitu fulani, itakuwa kama vile wakati wa kwanza, wakati watu walipotaka kuweza kujenga kitu fulani ambacho kitaka kupanda mpaka mbinguni. Mnajua habari hiyo, mnaijua vizuri nyote. Wakati watu wa kwanza walipojenga mnara wa kwanza, walikuwa na nia iliyo wazi, walitaka waweze kupanda mpaka juu, walijenga mnara lakini yale yote inayotoka kwa watu siku zote itaisha kwa namna moja au namna nyingine, katika mvurugo na katika kushindwa. Ninaweza kusema ya kwamba matokeo ya mambo haya ni kwamba watu walitaka waweze kutangulia kitendo cha Mungu, wali watu walitaka waweze kufanya kitu fulani ambacho kilichokuwa katika mpango wa Mungu, lakini yeye alikuwa amejiamuria yeye mwenyewe kitendo chake kukifanya na aliamua wakati na saha ambayo alipashwa kuifanya. Nilipata faraja kubwa katika habari ya Abrahamu. Nishaka kusema hapa, Abrahamu huyo mtu mkubwa wa Mungu, nabii aliyekuwa amepokea ahadi ya kwamba Bwana alikuwa na ambaye Bwana alikuwa amemtembelea mwenyewe, na hiyo ndio ilifanyika na Sara siku moja ikafika naye hakuweza kungoja ili Mungu aweze kutimiza ahadi, na akaambia Abrahamu ya kwamba tazama, wakati imevuka na tazama, Hagari iko pale, na hapo hali kuwa imebadilika na Ismaili akazaliwa. Kuikafanyika nini? Kama vile Abra... kama vile Abrahamu alisema siku moja kwamba ilikuwa kama vile ni nywele inayoanguka katika supu ilikuwa ni kitu kibaya sana, ilikuwa ni mwiba katika mguu wake, ilikuwa ni kitu kibaya. Na hapo kitu kifalani kitafanyika, na hiyo hiyo ikafanyika, ikaleta huzuni kubwa. Niomba kusoma hiyo sura yote nzima. Mungu baadaye akaleta Isaka katika wakati wake. Haleluya! Yeye Isaka ambaye aliyewekwa kama vile muriti wa mambo yote, na itakuwa hivyo hivyo pia. Sasa kwa mwisho ndiyo ingali wakati wa katikati. Tunazungumzaka mara nyingi kwa namna ya mwili, wale wazee wote wanaolinganishwa na Ismaeli, wanaolinganishwa na Ismaeli, kama vile viweza kuitazama ndani ya kio. Nikasema, nikaambia kama vile ndugu Rusi akasema, wakati unapoangalia ndani ya kio, inaweza kuwa kama vile unaweza kuwa unashindwa, unaweza kutazama ndani ya kio unaweza kugunja hivi, unaangalia kose mwengine, lakini inaomba kushika kioo ya neno mbele yako mbele yako mwenyewe, na hiyo inakuwa kwa ajili yako na kwa ajili yangu. Kitu moja ni cha kweli, Bwana atakuwa na kanisa, bibi harusi atakuwa na mabaki. Ndugu Branamu alisema ya kwamba ni katikati ya hii kundi kidogo nayo baki ndiyo mambo makubwa ya Mungu yatafanyika. Siwezi siwezi kusema watakuwa wangapi au watakuwa wanani, lakini tumaini langu na imani yangu ilikuwa siku zote na itaendelea kuwa ya kwamba wale wote waliosikia neno waliolikubali na wanaotaka neema ya Mungu waweze kuhua sehemu ya hayo, lakini Mungu peke yake ndiye atakayeifanya na sio mimi lakini tulinde vinywa vyetu vikifungwa, na tusifanye kitu kingine kwa kuumiza mwengine au kwa namna ingine yoyote. Inasemeka mahali fulani ndani ya Biblia, Bwana akasema ya kwamba aliweka katika mikono ya yule anaye hukumu kwa namna njema. Haleluya! hiyo ndiyo tunapasha kufanya, na hayo kuwa, kuwa kuwa kwa ajili yangu na niweza kutoa ndani funzo kubwa. Mara ngapi niweza kufungua kinywa changu, pia hata ndani ya gari, na nikizungumzia ni mwenyewe na kusema hata kitu chochote. Lakini Bwana alifungua kinywa chake? Aliweza kunungunika kwa ajili ya mtu fulani? Alienda kuona Petro na kumwambia uliona mabaya niliyofanyiwa? Alienda kwa Yakobo na kumwambia walinitemea mate? Leo alienda kwa enda kwa mtu fulani ya kusema oh, walifunga uso wangu wakanipiga piga kwenye uso wangu. Alienda kwa nane. Kuna wakati aliweza kunungunika kwa mtu fulani, au oh, kusema maneno fulani kwa mtu mwingine? Hapana, hakufungua kinywa chake, akalinda kinywa chake, akafunga kinywa chake, kama vile mwana kondoo anayeongozwa kwenye machinjo. Haleluya! Kama Mungu anaweza kutupatia hiyo, si sote pia hata pia mbele ya mambo ambayo inayoweza kutufanya kuwa vinywa wazi, kwa kiwango tunashukutana kwamba hatuyaelewe wakati tunapoyasikia, hatupatie kuweza kuyasikia tu, lakini tuweze kukubaki kuwa kimya na tuweze kusema Bwana, unajua mambo yote, unajua kweli, unajua ya kwamba hii ni kweli, basi naweka yote katika mikono yako, ninayakupatia Fanya basi yale unayotaka kuhusu mambo haya na ni hivyo ndivyo Mungu atatuonyesha ukovu wake, naye atatugeukia tena upya na atajifunua tena. Haleluya! Basi Mungu atubariki sote, amina. Tazama tena mahitaji fulani, tuombe. Tunakuja sote pamoja, Bwana. Niliweka mikono yangu Bwana juu ya mahitaji haya O Mungu weka mikono yako juu ya mambo haya Bwana. Bwana, si stahili hata kuwa hapa. Si stahili hata kufungua kinywa changu. Si stahili Bwana kuweza kusoma hata neno lako. Lakini Bwana, ninakushukuru. Ninakushukuru o oh, Bwana kwa maana unaniruhusu kuweza kusimama hapa. Fanya neema yako, ni rehema yako, ni neema yako Bwana. Tunakuja sasa sote pamoja. Tunakuomba Bwana huhu tupatie neema yako sisi sote kwa wale wote ambao walioandika Bwana, tunakuomba sisi sote pamoja. Bwana, hatuwezi kusaidia, lakini wewe ndiye musayada mkubwa. Wewe ni mganga mkubwa, wewe ni mokozi mkubwa, wewe ni mfunguaji Bwana. Wote waweko huru, wapone Bwana, kupitia neno lako na kupitia jina lako la ajabu na la utukufu la Yesu. Bwana tunakushukuru kwa sababu unaturuhusu kuweza kuja sote pamoja hapa mbele yako na kuweza kuturuhusu na kuweka yote katika mikono yako. Usifiwe utukuzwe kwa ajili ya yote Bwana. Tunashukuru kwa sababu unaturuhusu nannatukubalia kwamba tuweze kuletea shukurani kwa ajili ya neno lako, sifa utukufu na heshima na mabudu kwa jina lako. Kwa ajili ya hiyo, uwe pamoja nasi wakati unapotengana. Bariki manyumba zetu Bwana, mahali pote tunapokwenda kwenye kazi, uwe pamoja nasi Bwana, tuweze kuwa tayari kwa saha ambapo utakapoita walio wako Bwana. Tunakusihi utufanzie neema na uwe pamoja nasi, katika jina la Yesu amina.